เช็คให้ดี ตรวจหวยอย่างไร ไม่ให้ตกหล่น [ห้ามพลาด]

กำลังดู 0 ความเห็น
  • ผู้เขียน

ตรวจสลากกินแบ่งรัฐบาล อย่างไรไม่ให้ตกหล่น

สวัสดีครับ วันนี้มีเรื่องมาแนะนำสำหรับสาวกหวยกัน เพราะบางท่านตรวจหวยแล้วบอกว่าถูกเลขท้ายสองตัว

แต่จริงๆ แล้วท่านอาจจะถูก เลขท้ายสามตัวหรือเลขหน้าสาม ตัวด้วยในหนึ่งใบสลากกินแบ่งรัฐบาล

หรือรางวัลอื่นๆ มีคนเข้าใจผิดจำนวนมากว่า สลากกินแบ่งรัฐบาล 1 ใบสามารถถูกหวยได้เพียง 1 รางวัล

ซึ่งจริงๆ แล้ว 1 ในสลากกินแบ่งรัฐบาลสามารถถูกได้หลายรางวัลตามที่ถูกเลยครับ แต่โอกาศจะถูกน้อยลงแค่นั้นเอง

ยกตัวอย่าง

งวดประจำวันที่ 1 เมษายน 2560 ตามผลสลากด้านล่างนี้ จะเห็นได้ว่า

หากใบสลากกินแบ่งรัฐบาลของท่านคือเลข 020180

ท่านจะได้เงินรางวัลทั้งเลขท้าย 2 ตัวและเลขหน้า 3 ตัว ไม่ใช่เลือกรางวัลใดรางวัลหนึ่ง

หรือ หมายเลขสลากคือ 057500

ท่านจะได้เงินรางวัลทั้งเลขท้าย 3 ตัวและเลขหน้า 3 ตัว

glo 1/04/60

ฉะนั้นแนะนำให้เช็คดีๆ เมื่อท่านตรวจหวยในแต่ละงวดนะครับ

เราขอแนะนำดังนี้ครับ

• ให้ตรวจหวยผ่านเว็บ lottery.co.th หรือเว็บสำนักงานสลากกินแบ่งรัฐบาล
      • ให้ตรวจหวยจากใบตรวจหวยฉบับมาตรฐานสำนักงานสลากกินแบ่งรัฐบาลเพื่อทบทวนหมายเลขสลากกินแบ่งอีกรอบ

หรืออีกกรณีคือ หมายเลขสลากกินแบ่งรัฐบาลออกมาเหมือนกันทั้งหกตัวในงวดวันที่ 1 พ.ย. 2559

547697 547697 สำหรับใครที่ซื้อสลากที่ตรงทั้งสองรางวัลแบบนี้ก็จะได้รับเงินรางวัลทั้งสองรวมกันด้วยนะครับ

ปล. อย่าลืมแชร์ให้เพื่อนๆ ได้รู้กันด้วยนะครับ

กำลังดู 0 ความเห็น
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้