Site icon Thai Lottery ตรวจหวย ผลลอตเตอรี่

ปลอดภัยไว้ก่อน! ถ่ายรูปเซลฟี่กับแม่ค้าเมื่อซื้อลอตเตอรี่ ถูกไม่ถูกว่ากันอีกที

จากที่มีข่าวเกี่ยวกับการขโมยลอตเตอรี่ที่ถูกรางวัลที่ 1 เป็นจำนวนเงินหลายล้านบาทเลยทีเดียว ซึ่งก็นำมาซึ่งการตรวจสอบหลักฐาน พยานต่างๆ และตรวจสอบด้วย DNA เพื่อหาว่าใครคือเจ้าของลอตเตอรี่ใบนั้นที่ถูกรางวัลกันแน่ และในยุคของโลกออนไลน์ หลายๆ คนต่างมีโทรศัพท์ที่สามารถถ่ายรูปได้อย่างชัดเจนและสวยงาม แน่นอนครับ ผมกำลังหมายถึงให้คอหวยที่ชื่นชอบการซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลนั้นถ่ายรูปเซลฟีกับแม่ค้าเมื่อซื้อลอตเตอรี่เก็บไว้ จะถูกหรือไม่นั้น เป็นเรื่องของอนาคต หากไม่ถูกก็ไม่เป็นไร เก็บภาพไว้ดูเล่นๆ แต่ถ้าถูกขึ้นมา อย่างน้อยเราก็มีหลักฐานสำหรับเจ้าหน้าที่ตำรวจอย่างชัดเจนครับ และล่าสุด กระแสการขอถ่ายรูปกับแม่ค้าขายลอตเตอรี่ก็เกิดขึ้นกันอย่างมากมาย พร้อมกับนำภาพลงสื่อออนไลน์ ก็ได้มีแม่ค้าที่จำหน่ายลอตเตอรี่เขียนข้อความไว้หน้าร้านประมาณว่า ถ่ายรูปคู่กับแม่ค้า 10 บาท ทำให้ชาวเน็ตหลายคนต่างวิจารณ์ ในทำนองว่าหัวใสในช่วงกระแสการเซลฟีกับแม่ค้าขายหวย แนะนำให้ไปซื้อกับร้านอื่นๆ ที่ให้ถ่ายเซลฟีฟรีดีกว่าครับ เชื่อแน่ว่าแม่ค้าหวยหลายๆ คนยอมให้ถ่ายเซลฟีด้วยฟรีๆ เพราะลูกค้าได้ช่วยสนับสนุนซื้อลอตเตอรี่ แนะนำเพิ่มเติมเมื่อซื้อลอตเตอรี่มาเก็บไว้แล้ว โดยให้นำปากกามาเขียนชื่อ-นามสกุล เบอร์โทรของตนเอง ไว้ที่ด้านหลังของใบลอตเตอรี่ เพียงเท่านี้ก็ยากที่จะขโมยและนำไปขึ้นเงินรางวัลได้แล้วครับ หากว่าถูกสลากกินแบ่งรัฐบาล ขอให้สนุกและลุ้นกับสลากกินแบ่งรัฐบาลนะครับผม อำนวย...
Exit mobile version