แนะนำเทคนิคการตรวจหวยแบบใหม่

กำลังดู 0 ความเห็น
  • ผู้เขียน

วิธีตรวจสลากกินแบ่งรัฐบาลง่ายๆ

สวัสดีครับ วันนี้ขอแนะนำเทคนิคเล็กๆ น้อยๆ สำหรับคนที่กำลังตรวจหวยในแต่ละงวดกัน และน่าจะเป็นการตรวจหวยงวดล่าสุดที่รวดเร็วที่สุดแล้ว และยังสามารถที่จะตรวจผลหวยได้หลายรางวัลในครั้งเดียวอีกด้วย

ทิปส์วิธีลัดในการตรวจหวยงวดล่าสุด ง่ายๆ ซึ่งปกติแล้ว จะมีการตรวจหวยหลากหลายวิธีด้วยกัน

คนส่วนใหญ่จะมีการตรวจหวยดังนี้

1. เข้าหน้าแรก Google พิมพ์ ตรวจหวย
      2. เลือกเว็บไซต์เพื่อตรวจหวย
      3. กรอกหมายเลขสลาก
      4. เลือกงวดประจำวันที่
      5. กด Enter เพื่อรับผลหวยซึ่งแน่นอนครับ หากว่าจะทำแบบนี้ทุกงวดก็คงจะล่าช้าในการตรวจ ผลบางคนถึงขั้นเปลืองเน็ต 3G , 4G ด้วยซ้ำ

ลองมาดูทิปส์การตรวจหวยอย่างไร รวดเร็ว ไม่เปลืองเน็ตมือถืออีกด้วย และยิ่งไปกว่านั้น สามารถตรวจหวยได้หลายหมายเลข

บางคนอาจจะใช้วิธีการตรวจหวยโดยการกด Ctrl+F หรือในมือถือก็จะเป็นอีกวิธีหนึ่ง แต่ก็มีข้อจำกัดในการของตรวจได้หลายรางวัล ต้องมานั่งลบเลขแล้วพิมพ์ใหม่อยู่ทุกครั้งไป

การตรวจหวยง่ายๆ แนะนำดังนี้ครับ

เข้า URL เว็บไซต์ดังนี้ lottery.co.th#ตามด้วยเลขสลากทั้ง 6 หลัก
      ยกตัวอย่างเช่น lottery.co.th#123456
      กด Enter เพื่อรับผลหวย
      ง่ายไหมล่ะครับทีนี้

กรณีตรวจหวยหลายหมายเลขรางวัล

เข้า URL เว็บไซต์ดังนี้ lottery.co.th#ตามด้วยเลขสลากทั้ง 6 หลักเว้นด้วยเครื่องหมายคอมม่า
      ตัวอย่าง lottery.co.th#123456,456789,210987,321654,789754
      กด Enter เพื่อรับผลหวย
      เพียงเท่านี้ ท่านก็สามารถเช็คหมายเลขรางวัลของท่านได้ว่าถูกหวยหรือไม่

เทคนิคนี้สำหรับการตรวจหวยในงวดปัจจุบันเท่านั้นนะครับ หากต้องการตรวจหวยงวดก่อนๆ สามารถเข้าไปที่ url หน้าแรก https://www.lottery.co.th เพื่อตรวจหวยได้เลยครับ

lottery tips

ปล. อย่าลืมกด Save รูปภาพ สำหรับนำไปเผยแพร่ต่อนะครับ สามารถโพส แชร์ภาพนี้ได้ทั้งในกลุ่มหวย Facebook หรือใน LINE และ Twitter และอื่นๆ

หวังว่าทิปส์ เทคนิคนี้จะเป็นประโยชน์แก่ผู้ที่กำลังชอบตรวจหวยอยู่นะครับ

กำลังดู 0 ความเห็น
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้